UNIRACK thương hiệu tủ mạng, tủ Rack uy tín số 1 Việt Nam

Dây hàn quang, Dây hàn quang chất lượng cao giá tốt

Dây hàn quang pigtai là đoạn cáp quang 1 lõi Singlemode hay Multimode với đầu kết nối SC, LC, FC, ST, ... đầu còn lại bỏ trống để hàn nối dây cáp quang trong các hộp phối quang ODF

Dây hàn quang, Dây hàn quang chất lượng cao giá tốt
Ảnh Dây hàn quang ( 4710 ) (4.9 9 Vote)
Giá bán: Vui lòng liên hệ
Code#: 5336
✓ Tình trạng: Có hàng (tại Hà Nội và Hồ Chí Minh)
Giao hàng trong 30 phút, đổi trả 1 tháng (nếu lỗi).
Giao hàng toàn quốc - thanh toán tại nhà (khi nhận hàng).

Hà Nội: 024.22255666 (Zalo/ Viber): 0981 8888 18

TP HCM: 028.62959899 (Zalo/ Viber): 0932 952255

Nếu bạn ngại đặt mua sản phẩm HÃY GỌI ĐIỆN chúng tôi sẽ giúp bạn!

Địa chỉ của chúng tôi:
Hà Nội: Liền kề TT17-B4 Khu đô thị Văn Quán, Hà Đông, Hà Nội.
Hồ Chí Minh: 108/1/6 Khu Biệt Thự Làng Hoa, Cây Trâm, Q. Gò Vấp.
Thông tin chi tiết sản phẩm Thông số kỹ thuật sản phẩm

Dây hàn quang, Dây hàn quang Pigtail đầu nối SC, LC, FC, ST giá tốt

Dây hàn quang hay còn gọi dây hàn cáp quang là phụ kiện quang vô cùng quan trọng được sử dụng trong các hộp phối quang ODF với vai trò kết nối tín hiệu giữa cáp quang tới các thiết bị chuyển đổi tín hiệu. Dây hàn quang sở hữu những điểm mạnh trong thiết kế và tốc độ truyền dẫn tín hiệu được ứng dụng trong nhiều lĩnh vực khác nhau của đời sống.

Vậy dây hàn quang có những đặc trưng gì? Các loại dây hàn quang phổ biến nhất hiện nay? Hãy cùng chúng tôi tìm hiểu chi tiết hơn trong nội dung bài viết sau đây nhé.

Dây hàn quang LC giá tốt 

Hình ảnh: Dây hàn quang LC giá tốt

Đặc trưng nổi bật của dây hàn quang

Dây hàn quang pigtail thực chất là một đoạn dây cáp quang 1 lõi Singlemode hay Multimode, với một đầu gắn sẵn các đầu kết nối quang như: SC, FC, LC, ST, ... còn một đầu bỏ trống để hàn nối với dây cáp quang. Dây hàn quang sử dụng chủ yếu trong các hộp phối quang ODF để kết nối giũa dây cáp quang và các thiết bị chuyển đổi tín hiệu quang.

 Dây hàn quang LC UPC

Hình ảnh: Dây hàn quang LC UPC

Sợi dây hàn quang thiết kế có khối lượng nhẹ với đường kính nhỏ 0.9mm gồm nhiều màu sắc khác nhau với chiều dài chuẩn từ 1m cho đến 1.5m. Dây hàn quang có cấu tạo gồm nhiều lớp, trong đó lớp vỏ ngoài được làm từ nhựa PVC chuyên dụng có tính đàn hồi cao để bảo vệ lõi truyền dẫn tránh khỏi các tác động từ bên ngoài môi trường.

Lõi truyền dẫn bên trong được làm từ sợi thủy tinh có đường kính 0.9 µm, dễ dàng hàn nối với các loại dây cáp quang. Đầu kết nối gắn trên dây hàn quang một cách chắc chắn, không tạo ra khoảng hở để hạn chế suy hao tín hiệu truyền dẫn.

 Đầu nối LC trên dây hàn quang LC APC

Hình ảnh: Đầu nối LC trên dây hàn quang LC APC

Các loại dây hàn quang phổ biến nhất trên thị trường

Với sự phát triển mạnh mẽ của hệ thống cáp quang, trên thị trường hiện nay có rất nhiều các loại dây hàn quang khác nhau để đáp ứng đầy đủ nhu cầu sử dụng của người dùng. Mỗi loại dây hàn quang sẽ được sử dụng trong các lĩnh vực khác nhau, hệ thống khác nhau và môi trường khác nhau. Sản phẩm dây hàn quang được ưa chuộng và phổ biến nhất hiện nay đó là dây hàn quang SC, dây hàn quang LC và dây hàn quang FC.

Về cơ bản tất cả dây hàn quang có đặc điểm giống nhau trong cách kết nối truyền dẫn tín hiệu trong các hộp phối quang ODF. Tuy nhiên, mỗi loại dây hàn quang này lại có thiết kế cấu tạo, tính chất khác nhau để sử dụng trong mức độ hệ thống khác nhau.

- Dây hàn quang SC: Dây hàn quang đầu SC có cấu tạo là một đoạn cáp quang 1 lõi Singlemode hay Multimode với một đầu được gắn sẵn đầu kết nối SC. Có các đầu nối như SC/UPC, SC/APC hay SC/PC. Dây hàn quang SC được sử dụng rộng rãi và phổ biến trong các lĩnh vực mạng viễn thông, mạng lưới xử lý dữ liệu, ...

Dây hàn quang SC chuẩn UPC 

Hình ảnh: Dây hàn quang SC chuẩn UPC

- Dây hàn quang LC: Có cấu tạo dưới dạng sợi cáp quang Singlemode hay Multimode. Dây hàn quang LC có đầu kết nối LC với chuẩn UPC hay APC. Loại dây hàn quang Singlemode có màu vàng chanh còn loại dây hàn quang Multimode có màu da cam, cùng với đó là loại Non-PVC có 12 màu.

 Dây hàn quang đầu kết nối LC

Hình ảnh: Dây hàn quang đầu kết nối LC

- Dây hàn quang FC: Cũng tương tự như 2 loại dây hàn quang trên gồm một đoạn cáp quang Singlemode hay Multimode, với đầu kết nối dạng FC (FC/APC, FC/UPC, FC/PC). Vỏ gồm nhiều màu sắc Non-PVC 12 màu.

 Dây hàn quang Pigtail FC

Hình ảnh: Dây hàn quang Pigtail FC

Thông số kỹ thuật chung của dây hàn quang

Thông số kỹ thuật Tiêu chuẩn
Tên sản phẩm Dây hàn quang
Đầu kết nối SC, LC, FC, ST
Chuẩn kết nối UPC hoặc APC
Độ suy giảm tín hiệu ≤0.2 dB
Bước sóng 850 ~ 1510nm
Độ uốn cong R≥3cm
Lực căng lớn nhất ≤50N/cm với loại non-PVC và ≤90N/cm với loại có vỏ PVC
Lực nghiền nát ≤400N/cm với loại non-PVC và ≤550N/cm với loại có vỏ PVC
Đường kính 0.9 mm
Chiều dài Từ 1m, 1.5m, 3m,…
Vỏ  Nhựa PVC

Tham khảo các loại phụ kiện quang được ưa chuộng khác như:

Ống co nhiệt

Khay hàn quang

Adapter SC/UPC Duplex Singlemode

Adapter SC/UPC Simple Singlemode

Qúy khách hàng quan tâm về sản phẩm dây hàn quang xin vui lòng liên hệ trực tiếp với chúng tôi theo các số Hotline trên Website để được hỗ trợ đặt hàng tốt nhất.

 

Thông số kỹ thuật chung của dây hàn quang

Thông số kỹ thuật Tiêu chuẩn
Tên sản phẩm Dây hàn quang
Đầu kết nối SC, LC, FC, ST
Chuẩn kết nối UPC hoặc APC
Độ suy giảm tín hiệu ≤0.2 dB
Bước sóng 850 ~ 1510nm
Độ uốn cong R≥3cm
Lực căng lớn nhất ≤50N/cm với loại non-PVC và ≤90N/cm với loại có vỏ PVC
Lực nghiền nát ≤400N/cm với loại non-PVC và ≤550N/cm với loại có vỏ PVC
Đường kính 0.9 mm
Chiều dài Từ 1m, 1.5m, 3m,…
Vỏ  Nhựa PVC
 

 

    ĐẶT MUA TỦ MẠNG UNIRACK VIỆT NAM

    Hà Nội: 024.22255666 - Hồ Chí Minh: 028.62959899
    Email nhận báo giá: unirackvietnam@gmail.com

Hà Nội: 024.22255666 - Hotline (Zalo): 0981 888818 Liền kề TT17-B4 Khu đô thị Văn Quán, Hà Đông, Hà Nội. [ Bản đồ ]

Hồ Chí Minh: 028.62959899 - Hotline (Zalo): 0932 952255 Số 108/1/6 Khu Biệt Thự Làng Hoa, đường Cây Trâm, Gò Vấp, Hồ Chí Minh. [ Bản đồ ]

HỎI ĐÁP - BÌNH LUẬN
(Hỏi đáp, bình luận "Dây hàn quang" tại đây)

Phụ kiện ODF khác có thể bạn quan tâm?

Thanh toán thuận tiện khi mua hàng

HN 0932 962255 - HCM 0932 952255