UNIRACK thương hiệu tủ mạng, tủ Rack uy tín số 1 Việt Nam

Adapter quang SC APC, Adapter SC APC hãng Cablexa chất lượng cao giá tốt

Adapter quang SC/APC đóng vai trò làm cầu nối trong hộp phối quang ODF để truyền dẫn tín hiệu từ mối hàn cáp quang (dây hàn quang) tới dây nhảy quang và chuyển đổi tín hiệu đó đến bộ chuyển đổi tín hiệu

Adapter quang SC APC, Adapter SC APC hãng Cablexa chất lượng cao giá tốt
Ảnh Adapter quang SC APC ( 6660 ) (4.9 9 Vote)
Giá bán: Vui lòng liên hệ
Code#: 5339
✓ Tình trạng: Có hàng (tại Hà Nội và Hồ Chí Minh)
Giao hàng trong 30 phút, đổi trả 1 tháng (nếu lỗi).
Giao hàng toàn quốc - thanh toán tại nhà (khi nhận hàng).

Hà Nội: 024.22255666 (Zalo/ Viber): 0981 8888 18

TP HCM: 028.62959899 (Zalo/ Viber): 0932 952255

Nếu bạn ngại đặt mua sản phẩm HÃY GỌI ĐIỆN chúng tôi sẽ giúp bạn!

Địa chỉ của chúng tôi:
Hà Nội: Liền kề TT17-B4 Khu đô thị Văn Quán, Hà Đông, Hà Nội.
Hồ Chí Minh: 108/1/6 Khu Biệt Thự Làng Hoa, Cây Trâm, Q. Gò Vấp.
Thông tin chi tiết sản phẩm Thông số kỹ thuật sản phẩm

Adapter quang SC/APC, Đầu nối suy hao quang SC APC hãng Cablexa chất lượng tốt

Adapter quang là một phụ kiện quang nhỏ bé nhưng đóng vai trò quan trọng trong hệ thống mạng quang hiện nay. Adapter quang được phân chia thành nhiều loại khác nhau theo các tiêu chuẩn đường truyền và thiết bị sử dụng để kết nối. Trong bài viết này, chúng tôi xin giới thiệu tới quý khách hàng các thông tin chi tiết về Adapter quang SC APC hãng Cablexa.

Đầu nối quang SC APC hãng Cablexa

Hình ảnh: Đầu nối quang SC APC hãng Cablexa

Giới thiệu về Adapter quang SC APC hãng Cablexa

Adapter quang SC hay còn được gọi với tên Suy hao quang SC, đầu nối quang SC là một phụ kiện quang nhỏ bé nhưng đóng vai trò to lớn trong việc kết nối và truyền dẫn tín hiệu. Adapter quang SC/APC đóng vai trò làm cầu nối trong hộp phối quang ODF để truyền dẫn tín hiệu từ mối hàn cáp quang (dây hàn quang) tới dây nhảy quang và chuyển đổi tín hiệu đó đến bộ chuyển đổi tín hiệu.

Adapter quang SC/APC hãng Cablexa

Hình ảnh: Adapter quang SC/APC hãng Cablexa

Là một thiết bị trung truyển tín hiệu, đầu nối suy hao quang SC được thiết kế với 2 đầu kết nối ở 2 bên và có cùng một tiêu chuẩn kết nối. Adapter SC chuẩn APC (màu xanh lá cây) có hai đầu là các dạng đầu vuông với kích thước lớn và sử dụng tương thích với các loại dây nhảy quang, dây hàn quang và các thiết bị chuyển đổi quang điện khác.

Toàn bộ phần thân Adapter được bao bọc bởi lớp vỏ bằng nhựa chắc chắn có tính đàn hồi cao để bảo vệ các điểm tiếp xúc quang bên trong được an toàn. Hai đầu Adapter quang SC/APC có nút bị bằng nhựa để đảm bảo các đầu tiếp xúc quang bên trong không bị dính bụi bẩn hay bị hư hại bởi các yếu tố bên ngoài.

Suy hao quang SC chuẩn APC

Hình ảnh: Suy hao quang SC chuẩn APC

Ứng dụng của Adapter quang SC APC hãng Cablexa

  • Mạng thụ động (PON)
  • Ứng dụng FTTx
  • Ghép kênh phân chia theo bước sóng (WDM)
  • Hệ thống mạng cáp quang
  • Hệ thống mạng viễn thông
  • Trong CATV

Cách phân biệt giữa Adapter SC/UPC và Adapter SC/APC Cablexa

Hiện nay, thị trường đang có hai loại Adapter được người dùng ưa chuộng sử dụng trong các hệ thống mạng gồm: Adapter SC/UPC và Adapter SC/APC. Mỗi loại Adapter sẽ có thiết kế và đặc điểm khác nhau để sử dụng cho từng ứng dụng mạng. Cùng chúng tôi tìm hiểu để chi tiết hơn nhé:

- Khác biệt trong thiết kế: 

  • Đầu nối quang SC / UPC và SC / APC có kích thước cũng như cấu trúc tương đối là giống nhau và chúng thực sự khác biệt ở đây là thiết kế màu sắc bên ngoài. Adapter SC / UPC có màu xanh dương còn SC/APC có màu xanh lá cây, bạn có thể dựa vào đặc điểm này để phân biệt chúng khi lựa chọn sử dụng.

- Khác biệt trong ứng dụng mạng:

  • Hiện nay, các đầu kết nối SC/APC được sử dụng rộng rãi trong các ứng dụng như mạng quang thụ động (PON), ứng dụng FTTx và ghép kênh phân chia theo bước sóng (WDM). Thực tế việc người dùng chọn Adapter SC/UPC hay Adapter SC/APC sẽ phụ thuộc vào nhu cầu cụ thể của bạn. Với những ứng dụng yêu cầu tín hiệu sợi quang có độ chính xác cao thì Adapter SC/APC nên được xem xét đầu tiên, nhưng các hệ thống kỹ thuật số ít nhạy hơn sẽ hoạt động tốt như nhau khi sử dụng UPC.

Thông số kỹ thuật của Adapter SC APC hãng Cablexa

Thuộc tính sản phẩm Mô tả chi tiết
Hãng Cablexa
Tên sản phẩm Adapter SC APC
Loại Simplex
Chuẩn APC Singlemode - 1 sợi
Bước Sóng (nm) 1310 - 1550 nm
Loại Suy Hao (dB) 5, 10, 15, 20, 25
Sai số suy hao (dB) ≤ ±0.5
Tổn hao thừa (dB) < 0.3
Tổn hao phụ thuộc độ phân cực (dB) ≤ 0.2
Tổn hao chiếu lại(dB) PC ≥ 40, UPC ≥ 50, APC ≥ 60
Đầu nối FC, SC, ST, LC
Giới hạn ứng dụng PC, UPC, APC
Nhiệt độ làm việc (°C)  -40 ~ +80 độ

Khách hàng tham khảo một số loại Adapter quang hãng Cablexa được ưa chuộng như:

Adapter quang LC APC

Adapter quang SC UPC Simplex Singlemode

Adapter quang SC UPC Duplex Singlemode

Qúy khách hàng quan tâm về sản phẩm Adapter SC APC Simplex Cablexa xin vui lòng liên hệ trực tiếp với chúng tôi theo các số Hotline trên Website để được hỗ trợ đặt hàng tốt nhất.

Thông số kỹ thuật của Adapter SC APC hãng Cablexa

Hãng Cablexa
Tên sản phẩm Adapter SC APC
Loại Simplex
Chuẩn APC Singlemode - 1 sợi
Bước Sóng (nm) 1310 - 1550 nm
Loại Suy Hao (dB) 5, 10, 15, 20, 25
Sai số suy hao (dB) ≤ ±0.5
Tổn hao thừa (dB) < 0.3
Tổn hao phụ thuộc độ phân cực (dB) ≤ 0.2
Tổn hao chiếu lại(dB) PC ≥ 40, UPC ≥ 50, APC ≥ 60
Đầu nối FC, SC, ST, LC
Giới hạn ứng dụng PC, UPC, APC
Nhiệt độ làm việc (°C)  -40 ~ +80 độ

    ĐẶT MUA TỦ MẠNG UNIRACK VIỆT NAM

    Hà Nội: 024.22255666 - Hồ Chí Minh: 028.62959899
    Email nhận báo giá: unirackvietnam@gmail.com

Hà Nội: 024.22255666 - Hotline (Zalo): 0981 888818 Liền kề TT17-B4 Khu đô thị Văn Quán, Hà Đông, Hà Nội. [ Bản đồ ]

Hồ Chí Minh: 028.62959899 - Hotline (Zalo): 0932 952255 Số 108/1/6 Khu Biệt Thự Làng Hoa, đường Cây Trâm, Gò Vấp, Hồ Chí Minh. [ Bản đồ ]

HỎI ĐÁP - BÌNH LUẬN
(Hỏi đáp, bình luận "Adapter quang SC APC" tại đây)

Phụ kiện ODF khác có thể bạn quan tâm?

Thanh toán thuận tiện khi mua hàng

HN 0932 962255 - HCM 0932 952255